Notebook HP 245 G10 Ryzen 5 7530U/16GB/512GB SSD/14.0″/DOS (A0NQ8PA#AKL)
HP 245 G10 รุ่นนี้มาพร้อมขุมพลัง AMD Ryzen 5-7530U และหน่วยความจำที่อัปเกรดมาให้สูงถึง 16GB พร้อมพื้นที่เก็บข้อมูล 512GB SSD โดดเด่นด้วยหน้าจอความละเอียด Full HD (FHD) แบบกันแสงสะท้อน ตัวเครื่องออกแบบมาให้มีความบางเบาพกพาสะดวกด้วยน้ำหนักเริ่มต้นเพียง 1.36 กก. เหมาะสำหรับการใช้งานทางธุรกิจที่ต้องการประสิทธิภาพสูงในราคาย่อมเยาเนื่องจากมาพร้อมระบบปฏิบัติการ DOS
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด |
| แบรนด์ (Brand) | HP |
| รุ่น (Model) | 245 Gen 10 (A0NQ8PA#AKL) |
| หน้าจอ (Display) | 14.0″ diagonal, FHD (1920 x 1080), UWVA, eDP, antiglare, narrow bezel bent, 250 nits, 45% NTSC |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | AMD Ryzen™ 5-7530U (16MB L3 cache, 6 cores/12 threads, up to 4.5GHz) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16 GB DDR4-3200 SDRAM |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512 GB PCIe NVMe M.2 Solid-State Drive |
| การ์ดจอ (Graphics) | AMD Radeon™ Graphics |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
2x SuperSpeed USB Type-A 5Gbps signaling rate 1x SuperSpeed USB Type-C 5Gbps signaling rate (Supports data transfer only and does not support charging or external monitors) 1x HDMI v1.4b 1x AC Power 1x Headphone/microphone combo jack |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Realtek 8852BE (2X2) Wi-Fi® 6 Bluetooth® 5.3 WW WLAN |
| กล้องและเสียง (Camera & Audio) | 720p HD Camera & 2x Integrated stereo speakers, Integrated microphone |
| แบตเตอรี่ (Battery) | HP Long Life 3-cell, 41 Wh Li-ion |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | DOS |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting at 1.36 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3 years on site (3/3/3) |








