Notebook Lenovo IdeaPad Slim 5 16AHP9 Ryzen 7 8845HS/16GB/512GB SSD/16.0″/Win11Home (83DD001ATA)
Lenovo IdeaPad Slim 5 16AHP9 รหัส 83DD001ATA เป็นโน้ตบุ๊กทรงพลังที่มาพร้อมขุมพลัง AMD Ryzen 7 8845HS รุ่นใหม่ล่าสุด (Hawk Point) พร้อมหน่วยประมวลผล Ryzen AI โดดเด่นด้วยหน้าจอขนาดใหญ่ 16.0 นิ้ว ความละเอียดสูงระดับ 2K OLED ที่ให้สีสันสดใสแม่นยำมาตรฐาน 100% DCI-P3 และอัตรารีเฟรชเรท 120Hz มอบประสบการณ์การใช้งานที่ลื่นไหลทั้งงานสร้างสรรค์และความบันเทิง พร้อมการรับประกันแบบ Premium Care นาน 3 ปีเต็ม
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด (Description) |
| แบรนด์ (Brand) | Lenovo |
| รุ่น (Model) | IdeaPad Slim 5 16AHP9 (83DD001ATA) |
| หน้าจอ (Display) | 16.0″ 2K (2048×1280) OLED; 400nits; Glossy; 100% DCI-P3; 120Hz; DisplayHDR True Black 500 |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | AMD Ryzen 7 8845HS (16MB Cache/8-Cores/16-Threads/ 3.8 GHz Up to 5.1 GHz Turbo) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16GB Soldered LPDDR5x-6400 on board |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0×4 NVMe |
| การ์ดจอ (Graphics) | Integrated Graphics: AMD Radeon 780M Graphics |
| หน้าจอสัมผัส (Touch Screen) | None |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
1x USB-A 3.2 Gen 1 5Gbps; 1x USB-A 3.2 Gen 1 5Gbps (Always On); 2x USB-C 3.2 Gen 1 5Gbps (PD 3.0 / DP 1.4); 1x HDMI 1.4b; 1x Combo jack (3.5mm); 1x microSD card reader |
| กล้อง (Camera) | 1080p FHD + IR with Privacy Shutter; ToF Sensor |
| แบตเตอรี่ (Battery) | 57Wh; 65W USB-C Slim (Wall-mount) |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Backlit; Thai |
| แป้นตัวเลข (Numpad) | Yes |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Wi-Fi 6E 802.11ax 2×2 + BT5.2 |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Home |
| ขนาด (Dimension) | 356 x 251 x 16.9 mm |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting at 1.82 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3Y Premium Care -IPMAIN (ESS) |








