Notebook Lenovo IdeaPad Slim 5 14Q8X9 X Plus X1P-42-100/32GB/1TB SSD/14.0″/Win11Home (83HL001KTA)
Lenovo IdeaPad Slim 5 14Q8X9 รหัส 83HL001KTA ก้าวเข้าสู่ยุค AI PC อย่างเต็มตัวด้วยโปรเซสเซอร์ Snapdragon X Plus ที่มี NPU พลังประมวลผลสูงถึง 45TOPs รองรับฟีเจอร์ AI ในอนาคตได้อย่างดีเยี่ยม โดดเด่นด้วยหน้าจอ OLED 14 นิ้ว สีสันสดใสมาตรฐาน 100% DCI-P3 พร้อมแรมขนาดใหญ่ถึง 32GB และพื้นที่เก็บข้อมูล 1TB ภายใต้ตัวเครื่องที่บางเบาพกพาสะดวก และรองรับการเชื่อมต่อไร้สายความเร็วสูง Wi-Fi 7 พร้อมการรับประกัน Premium Care นาน 3 ปีเต็ม
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด (Description) |
| แบรนด์ (Brand) | Lenovo |
| รุ่น (Model) | IdeaPad Slim 5 14Q8X9 (83HL001KTA) |
| หน้าจอ (Display) | 14.0″ WUXGA (1920×1200) OLED 400nits Glossy, 100% DCI-P3 |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Snapdragon X Plus X1P-42-100 (30MB Cache/ 8 cores/ Up to 3.2GHz/ Single core boost 3.4GHz with NPU 45TOPs) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 32GB Soldered LPDDR5x-8448 |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4.0×4 NVMe |
| การ์ดจอ (Graphics) | Integrated Graphics: Qualcomm Hexagon Graphics |
| หน้าจอสัมผัส (Touch Screen) | None |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
1x USB-A 3.2 Gen 1 5Gbps; 1x USB-A 3.2 Gen 1 5Gbps (Always On); 2x USB-C 3.2 Gen 2 10Gbps (PD 3.0 / DP 1.4); 1x HDMI 2.1; 1x Combo jack (3.5mm); 1x microSD card reader |
| กล้อง (Camera) | 1080p FHD with Privacy Shutter |
| แบตเตอรี่ (Battery) | 57Wh; 65W USB-C Slim (Wall-mount) |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Backlit; Thai |
| แป้นตัวเลข (Numpad) | None |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Wi-Fi 7 802.11be 2×2 + BT5.4 |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Home |
| ขนาด (Dimension) | 312 x 221 x 16.9 mm |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting at 1.48 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3Y Premium Care -IPMAIN (ESS) |








