(XT-915A) PLANET 2-PORT 10G/2.5G/1G/100BASE-X SFP+ MANAGED MEDIA CONVERTER
Planet XT-915A เป็นอุปกรณ์ Managed Media Converter ขนาดกะทัดรัดที่มาพร้อมพอร์ต 10G SFP+ จำนวน 2 พอร์ต ออกแบบมาเพื่อทำหน้าที่เป็นตัวทวนสัญญาณไฟเบอร์ออปติก (Fiber Repeater) หรือตัวแปลงระยะทางระหว่างโครงข่ายไฟเบอร์ (Fiber-to-Fiber) ด้วยแบนด์วิดท์มหาศาลระดับ 10Gbps จุดเด่นคือความสามารถในการบริหารจัดการระดับ Layer 2 อย่างเต็มรูปแบบ พร้อมรองรับระบบเครือข่ายแบบวงแหวน (ERPS Ring) เพื่อความเสถียรสูงสุด เหมาะสำหรับใช้เป็นจุดเชื่อมต่อหลักในระบบโครงข่ายอัจฉริยะ
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ (Feature) | รายละเอียด (Description) |
| Fiber Interface | 2 x 10G/2.5G/1G/100BASE-X SFP+ interface |
| Management Interfaces | Web browser, Telnet, SNMP v1/v2c/v3, SSHv2, TLSv1.2 |
| Ring / Redundancy | ITU-T G.8032 ERPS Ring |
| Layer 2 Function | IEEE 802.1Q Tagged VLAN, Q-in-Q tunneling, LLDP, Bandwidth Control |
| QoS | 8-level priority, Strict priority / WRR, CoS/802.1p, DSCP |
| Switch Fabric | 40Gbps |
| Throughput (pps) | 29.76Mpps @ 64bytes |
| Address Table | 16K entries |
| Jumbo Frame | 12Kbytes |
| Shared Buffer | 12Mbits |
| Power Requirements | DC 12V, 1.5A (External power adapter) |
| Power Consumption | Max. 9.84W / 33.58 BTU/hr (Full Loading) |
| Dimensions (W x D x H) | 135 x 87.8 x 20 mm |
| Weight | 407g (Device only) |
| Enclosure / ESD | Compact-sized metal case / 4KV Contact, 8KV Air |
| Operating Temp | 0 ~ 50 degrees C |
| Standard Compliance | IEEE 802.3z/ae/x, 802.1p/Q/ad/ab, G.8032 ERPS |
| Stability Testing | IEC 60068-2-32 (Free fall), 2-27 (Shock), 2-6 (Vibration) |








