Notebook Dell Pro 14 Essential PV14255 Ryzen AI 5 330/16GB/512GB SSD/14.0″/Win11Pro (SNSPV1425501)
Dell Pro 14 Essential (PV14255) โดดเด่นด้วยโปรเซสเซอร์รุ่นใหม่ล่าสุด AMD Ryzen AI 5 330 ที่มาพร้อมหน่วยประมวลผล NPU ประสิทธิภาพสูงถึง 50 TOPS รองรับการทำงานด้าน AI อย่างเต็มรูปแบบ บนหน้าจอขนาด 14.0 นิ้ว อัตราส่วน 16:10 (WUXGA) ให้พื้นที่แนวตั้งที่มากกว่าจอทั่วไป มาพร้อมแรม 16GB DDR5 และระบบปฏิบัติการ Windows 11 Pro
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด |
| แบรนด์ (Brand) | Dell |
| รุ่น (Model) | Pro 14 Essential PV14255 (SNSPV1425501) |
| หน้าจอ (Display) | 14.0″ WUXGA (1920×1200), 300nits, WVA, IPS, Anti-Glare |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | AMD Ryzen AI 5 330 (Up to 4.5 GHz Turbo, with NPU 50 TOPS) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16GB (1x 16GB) DDR5 5600MT/s |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB M.2 PCIe NVMe SSD |
| การ์ดจอ (Graphics) | AMD Radeon 820M (Integrated) |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
1x USB-C 3.2 Gen 2 (support DP / PD) 2x USB-A 3.2 Gen 1 (5 Gbps) 1x HDMI 1.4 / 1x Global headset jack |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Wi-Fi 6E RTL8852CE 2×2 + Bluetooth |
| กล้อง (Camera) | 720p HD camera |
| แบตเตอรี่ (Battery) | 54WHr 4-Cell / 65W AC Adapter |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Carbon Black Thai Backlit with Copilot Key |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Pro |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting 1.54 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3 Years Pro Support + 3 Years battery service support |










