Notebook Lenovo IdeaPad Slim 3 15IRH8 i7-13620H/16GB/512GB SSD/15.6″/Win11Home (83EM006ETA)
Lenovo IdeaPad Slim 3 15IRH8 รหัส 83EM006ETA เป็นโน้ตบุ๊กที่เน้นความคุ้มค่าแต่ทรงพลังด้วยโปรเซสเซอร์ระดับสูงอย่าง Intel Core i7-13620H (H-Series) มาพร้อมหน้าจอขนาดใหญ่ 15.6 นิ้ว FHD IPS ที่ให้มุมมองกว้างและถนอมสายตา ตัวเครื่องสี Abyss Blue ดีไซน์บางเบาพกพาสะดวก ครบครันด้วยฟีเจอร์ความปลอดภัยทั้งการสแกนลายนิ้วมือและม่านปิดกล้อง และอุ่นใจด้วยการรับประกัน Premium Care นาน 3 ปีเต็ม
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด (Description) |
| แบรนด์ (Brand) | Lenovo |
| รุ่น (Model) | IdeaPad Slim 3 15IRH8 (83EM006ETA) |
| หน้าจอ (Display) | 15.6″ FHD (1920×1080) IPS 300nits Anti-glare |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel® Core™ i7-13620H (24MB cache, 10 cores(6P+4E) / 16 threads, Up to 4.9Ghz) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16GB Soldered LPDDR5-4800 on board |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB SSD M.2 2242 PCIe® 4.0×4 NVMe®, Max 1TB SSD |
| การ์ดจอ (Graphics) | Integrated Graphics : Intel UHD Graphics (*Dual channel memory will function as Intel Iris Graphics) |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
2x USB 3.2 Gen 1 1x USB-C® 3.2 Gen 1 (support data transfer, Power Delivery and DisplayPort™ 1.2) 1x HDMI® 1.4 1x Headphone / microphone combo jack (3.5mm) 1x Card reader (SD Card Reader) 1x Power connector |
| กล้องและระบบเสียง (Camera & Audio) |
Camera: FHD 1080p with Privacy Shutter Audio: User-facing stereo speakers 1.5W x2, Dolby® Audio™, Microphone 2x array |
| คีย์บอร์ด / ทัชแพด | Backlit, Thai / Buttonless Mylar® surface multi-touch touchpad, supports Precision TouchPad (PTP) |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Wi-Fi® 6, 11ax 2×2 + Bluetooth 5.2 |
| แบตเตอรี่ (Battery) | Integrated 47Wh, 65W Round Tip (3-pin) |
| สี (Color) | Abyss Blue |
| ขนาด (Dimension) | 359.3 x 235 x 17.9 mm (14.15 x 9.25 x 0.70 inches) |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting at 1.62 kg (3.57 lbs) |
| ความปลอดภัย (Security) | Firmware TPM 2.0 Enabled, Fingerprint Reader, Camera privacy shutter |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows® 11 Home + Office Home & Student 2021 |
| การรับประกัน (Warranty) | 3Y Premium Care–IPENTRY (ESS) |








