PC Lenovo ThinkCentre M70q G5 Tiny i5-14400T/8GB/512GB SSD/DOS (12TD006FTA)
Lenovo ThinkCentre M70q Gen 5 รหัส 12TD006FTA คือคอมพิวเตอร์ขนาดจิ๋วทรง Tiny รุ่นล่าสุด (Gen 5) ที่มาพร้อมประสิทธิภาพระดับสูงจากโปรเซสเซอร์ Intel Core i5-14400T (Gen 14) ที่มีคอร์ประมวลผลมากถึง 10 คอร์ รุ่นนี้ได้รับการอัปเกรดมาตรฐานหน่วยความจำมาเป็น DDR5 เพื่อการประมวลผลที่รวดเร็วและทันสมัย พื้นที่จัดเก็บข้อมูล 512GB SSD มอบความลื่นไหลในการทำงานภายใต้ขนาดเครื่องที่ประหยัดพื้นที่สูงสุด มาพร้อมระบบปฏิบัติการ DOS และการรับประกันระดับพรีเมียม 3 Years Premier Support
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด (Description) |
| รหัสสินค้า (SKU) | 12TD006FTA |
| แบรนด์ (Brand) | Lenovo |
| รุ่น (Model) | ThinkCentre M70q G5 |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel Core i5-14400T (20 MB Cache/ 10-Cores(6P-4E)/16-Threads/ 1.5 GHz up to 4.5 GHz Turbo) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 8GB (1x 8GB) SO-DIMM DDR5-4800 / Up to 64GB (2x 32GB) DDR5 SO-DIMM |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB SSD M.2 2280 PCIe 4.0×4 NVMe Opal |
| กราฟิก (Graphics) | Integrated Graphics: Intel UHD Graphics 730 |
| พอร์ตเชื่อมต่อด้านหน้า (Front Port) |
1x USB-C 3.2 Gen 1 5Gbps (charging); 1x USB-A 3.2 Gen 2 10Gbps (charging); 1x USB-A 3.2 Gen 2 10Gbps; 1x Combo jack (3.5mm) |
| พอร์ตเชื่อมต่อด้านหลัง (Rear Port) |
1x USB-A 2.0; 1x USB-A 3.2 Gen 1 5Gbps; 2x USB-A 3.2 Gen 2 10Gbps; 1x HDMI 2.1 TMDS; 1x DisplayPort 1.4a (HBR2 / DSC); 1x RJ-45 |
| แหล่งจ่ายไฟ (Power Supply) | 90W |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Intel Wi-Fi 6 AX201 802.11ax 2×2 + Bluetooth 5.2 |
| ขนาดตัวเครื่อง (Form Factor) | Tiny |
| ออปติคอลไดรฟ์ (ODD) | None |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | DOS |
| ขนาด (Dimension) | 179 x 182.9 x 36.5 mm |
| น้ำหนัก (Weight) | Around 1.25 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3Y Premier Support Upgrade from 1Y Onsite |










