PC Lenovo ThinkCentre M70q G5 Tiny i3-14100T/8GB/256GB SSD/DOS (12TD0079TA)
Lenovo ThinkCentre M70q Gen 5 รหัส 12TD0079TA คือคอมพิวเตอร์ขนาดจิ๋วทรง Tiny ที่เน้นความคุ้มค่าและประหยัดพลังงาน ขับเคลื่อนด้วยโปรเซสเซอร์ Intel Core i3-14100T (Gen 14) รุ่นใหม่ล่าสุด มาพร้อมมาตรฐานหน่วยความจำความเร็วสูง DDR5-4800 และพื้นที่จัดเก็บข้อมูลแบบ 256GB SSD ที่ทำงานได้อย่างรวดเร็ว ตัวเครื่องมีขนาดเล็กกะทัดรัดติดตั้งง่ายในทุกพื้นที่ เหมาะสำหรับงานเอกสารและงานสำนักงานทั่วไป มาพร้อมระบบปฏิบัติการ DOS และการรับประกันแบบ 3 Years Onsite
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด (Description) |
| รหัสสินค้า (SKU) | 12TD0079TA |
| แบรนด์ (Brand) | Lenovo |
| รุ่น (Model) | ThinkCentre M70q G5 |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel Core i3-14100T (12 MB Cache/ 4-Cores(4P-0E)/8-Threads/ 2.7 GHz up to 4.4 GHz Turbo) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 8GB (1x 8GB) SO-DIMM DDR5-4800 |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 256GB SSD M.2 2280 PCIe 4.0×4 NVMe Opal |
| กราฟิก (Graphics) | Integrated graphics: Intel UHD Graphics 730 |
| พอร์ตเชื่อมต่อด้านหน้า (Front Port) |
1x USB-C 3.2 Gen 1 5Gbps (charging); 1x USB-A 3.2 Gen 2 10Gbps (charging); 1x USB-A 3.2 Gen 2 10Gbps; 1x Combo jack (3.5mm) |
| พอร์ตเชื่อมต่อด้านหลัง (Rear Port) |
1x USB-A 2.0; 1x USB-A 3.2 Gen 1 5Gbps; 2x USB-A 3.2 Gen 2 10Gbps; 1x HDMI 2.1 TMDS; 1x DisplayPort 1.4a (HBR2 / DSC); 1x RJ-45 |
| แหล่งจ่ายไฟ (Power Supply) | 65W |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Intel Wi-Fi 6 AX201 802.11ax 2×2 + Bluetooth 5.2 |
| ขนาดตัวเครื่อง (Form Factor) | Tiny |
| ออปติคอลไดรฟ์ (ODD) | None |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | DOS |
| ขนาด (Dimension) | 179 x 182.9 x 36.5 mm |
| น้ำหนัก (Weight) | Around 1.25 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3 Years Onsite |










