PC Lenovo ThinkCentre neo 50q G4 Tiny i5-13420H/8GB /1TB+256GB SSD/DOS (12LN006RTA)
Lenovo ThinkCentre Neo 50q Gen 4 รหัส 12LN006RTA มอบความคุ้มค่าสูงสุดในรูปทรง Tiny (1L) สำหรับผู้ที่มีระบบปฏิบัติการอยู่แล้ว โดยรุ่นนี้จัดเต็มเรื่องพื้นที่จัดเก็บข้อมูลแบบคู่ (Dual Storage) ที่มีทั้ง SSD 256GB เพื่อความเร็ว และ HDD 1TB เพื่อความจุ ขับเคลื่อนด้วยขุมพลัง Intel Core i5-13420H ประสิทธิภาพสูง เหมาะสำหรับการทำงานที่ต้องการความเร็วและการเก็บข้อมูลจำนวนมากในเครื่องขนาดกะทัดรัด พร้อมการรับประกันระดับ 3 Years Premier Support
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด (Description) |
| รหัสสินค้า (SKU) | 12LN006RTA |
| แบรนด์ (Brand) | Lenovo |
| รุ่น (Model) | ThinkCentre neo 50q Gen 4 – 12LN006RTA |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel® Core™ i5-13420H, 8C (4P + 4E) / 12T, up to 4.6GHz, 12MB |
| หน่วยความจำ (RAM) | 1x 8GB SO-DIMM DDR4-3200, Up to 32GB (2x 16GB) |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 256GB SSD M.2 2280 PCIe® 4.0×4 NVMe® Opal 2.0 + 1TB HDD 7200rpm 2.5″ |
| กราฟิก (Graphics) | Integrated Intel® UHD Graphics |
| พอร์ตเชื่อมต่อด้านหน้า (Front Port) |
1x USB-C® 3.2 Gen 2 (support data transfer and 5V@0.9A charging) 1x USB 3.2 Gen 2 (Always On and 5V@2.1A charging) 1x headphone / microphone combo jack (3.5mm) |
| พอร์ตเชื่อมต่อด้านหลัง (Rear Port) |
2x USB 2.0 2x USB 3.2 Gen 2 1x HDMI® 2.1 TMDS 1x DisplayPort™ 1.4 1x Ethernet (RJ-45) |
| การขยาย (Expansion Slots) |
Two M.2 slots (one for WLAN, one for SSD) 1x 2.5″ HDD Slot (Occupied) |
| แหล่งจ่ายไฟ (Power Supply) | 65W 89% Adapter |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Intel® Wi-Fi® 6 AX201, 11ax 2×2 + BT5.1 |
| ขนาดตัวเครื่อง (Form Factor) | Tiny (1L) |
| ออปติคอลไดรฟ์ (ODD) | None |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | DOS |
| ขนาด (Dimension) | 179 x 182.9 x 36.5 mm (7.05 x 7.2 x 1.44 inches) |
| น้ำหนัก (Weight) | Around 1.11 kg (2.45 lbs) |
| การรับประกัน (Warranty) | 3Y Premier Support |










