PC Lenovo ThinkCentre Neo 50q G5 Tiny Core 5 210H/16GB/512GB SSD/DOS (13B9003DTA)
Lenovo ThinkCentre Neo 50q Gen 5 รหัส 13B9003DTA คือคอมพิวเตอร์ขนาดจิ๋วทรง Tiny ที่อัดแน่นด้วยพลังประมวลผลรุ่นใหม่ล่าสุด Intel Core 5 210H ซึ่งมีถึง 8 คอร์ และรองรับเทคโนโลยีหน่วยความจำ DDR5-5600 ขนาด 16GB มอบประสิทธิภาพที่เหนือชั้นในขนาดที่เล็กจนสามารถวางในพื้นที่จำกัดได้อย่างง่ายดาย พื้นที่จัดเก็บข้อมูล 512GB SSD ช่วยให้การทำงานรวดเร็ว พร้อมรองรับการเชื่อมต่อไร้สายมาตรฐาน Wi-Fi 6E รุ่นนี้มาพร้อมบริการหลังการขายระดับสูงสุด 3 Years Premier Support เพื่อความมั่นใจในการใช้งานระดับองค์กร
.
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด (Description) |
| รหัสสินค้า (SKU) | 13B9003DTA |
| แบรนด์ (Brand) | Lenovo |
| รุ่น (Model) | ThinkCentre Neo 50q G5 |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel Core 5 210H (12 MB Cache, 8-Cores (4P+4E)/12-Threads, Up to 4.8 GHz Turbo) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16GB (1x 16GB) SO-DIMM DDR5-5600; Up to 64GB |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB SSD M.2 2280 PCIe 4.0×4 NVMe Opal 2.0 |
| กราฟิก (Graphics) | Integrated Graphics: Intel Graphics |
| พอร์ตเชื่อมต่อด้านหน้า (Front Port) |
1x USB-C 3.2 Gen 2 (10Gbps); 1x USB-A 3.2 Gen 2 (10Gbps); 1x Combo jack (3.5mm) |
| พอร์ตเชื่อมต่อด้านหลัง (Rear Port) |
2x USB-A; 2x USB-A 3.2 Gen 2 (10Gbps); 1x HDMI 2.1 TMDS; 1x DisplayPort 1.4b; 1x RJ-45; 1x Power connector |
| การขยาย (Expansion Slots) | Up to 2TB SSD (2x 1TB SSD) |
| แหล่งจ่ายไฟ (Power Supply) | 90W |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Intel Wi-Fi 6E AX211; 802.11ax 2×2 + BT5.3 |
| ขนาดตัวเครื่อง (Form Factor) | Tiny |
| ออปติคอลไดรฟ์ (ODD) | None |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | DOS |
| ขนาด (Dimension) | 179 x 182.9 x 36.5 mm |
| น้ำหนัก (Weight) | Around 1.13 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3 Years Premier Support |










