Notebook HP 240 G10 i5-1334U/16GB/512GB SSD/14.0″/Win11Home (B93M1AT#AKL)
HP 240 G10 รุ่นนี้มาพร้อมกับหน่วยประมวลผล Intel Core i5-1334U (Gen 13) ที่มีถึง 10 Cores พร้อมหน่วยความจำขนาดใหญ่ 16GB และพื้นที่เก็บข้อมูล 512GB SSD โดดเด่นด้วยหน้าจอ 14 นิ้วความละเอียด Full HD (IPS) และคีย์บอร์ดแบบ Backlit ที่มีคุณสมบัติกันน้ำหกใส่ (Spill-resistant) ในตัวเครื่องน้ำหนักเบาเพียง 1.36 กก. เหมาะสำหรับการใช้งานที่เน้นความคล่องตัวและประสิทธิภาพที่วางใจได้
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด |
| แบรนด์ (Brand) | HP |
| รุ่น (Model) | 240 G10 (B93M1AT#AKL) |
| หน้าจอ (Display) | 14.0″ diagonal FHD (1920 x 1080) IPS micro-edge anti-glare 250 nits 45% NTSC |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel Core i5-1334U (12 MB Cache, 10-Cores(2P+8E), up to 4.60 GHz Turbo) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16GB (1x 16GB) DDR4-3200 MT/s |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB PCIe NVMe SSD |
| การ์ดจอ (Graphics) | Integrated Graphics: Intel UHD Graphics |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
2x USB-A 3.2 5Gbps 1x USB-C 3.2 5Gbps 1x AC power input port 1x HDMI 1x Combo Audio jack |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Realtek Wi-Fi 6 (2×2) + Bluetooth 5.3 |
| กล้อง (Camera) | 720p HD camera |
| แบตเตอรี่ (Battery) | HP Long Life 3-cell, 41Wh Li-ion |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Spill-resistant full-size backlit keyboard |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Home |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting at 1.36 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 1 Year Onsite |








