Notebook Dell Pro 13 Premium PA13250 Ultra 5 238V/32GB/512GB SSD/13.3″/Win11Pro (SNSPA132502)
Dell Pro 13 Premium (PA13250) รุ่นที่มาพร้อมแรมถึง 32GB LPDDR5x ความเร็วสูง 8533 MT/s และหน้าจอที่ให้สีสันแม่นยำ 100% sRGB ความสว่าง 400nit ขับเคลื่อนด้วยโปรเซสเซอร์ Intel Core Ultra 5 238V พร้อม NPU 40 TOPS สำหรับงาน AI ตัวเครื่องเน้นความเบาพิเศษเพียง 1.071 kg และแบตเตอรี่ที่ใหญ่ขึ้นเป็น 60Wh รองรับการเชื่อมต่อมาตรฐานล่าสุด Wi-Fi 7 และ Thunderbolt 4 เสริมความปลอดภัยระดับองค์กรด้วยกล้อง 8MP + IR และระบบปฏิบัติการ Windows 11 Pro
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด |
| แบรนด์ (Brand) | Dell |
| รุ่น (Model) | Pro 13 Premium PA13250 (SNSPA132502) |
| หน้าจอ (Display) | 13.3″ FHD+ (1920×1200), 60Hz, IPS, 400nit, 100% sRGB, Anti-Glare |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel Core Ultra 5 238V (Up to 4.7 GHz, with NPU 40 TOPS) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 32GB LPDDR5x-8533 MT/s (onboard) |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB M.2 2230 PCIe Gen4 NVMe SSD |
| การ์ดจอ (Graphics) | Intel Arc Graphics 130V (Integrated) |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
2x USB-C (Thunderbolt 4) (support PD 3.1 / DP 2.1) 1x USB-A 3.2 Gen 1 (Power share) 1x HDMI 2.1 / 1x Universal Audio jack 1x Wedge Shaped Lock Slot |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Intel BE201 Wi-Fi 7 2×2 + Bluetooth 5.4 |
| กล้อง (Camera) | 8MP + IR Camera (รองรับ Windows Hello) |
| แบตเตอรี่ (Battery) | 60Wh 3-cell / 60W USB-C Ultralight mini adapter |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Zero-Lattice Keyboard (Thai) with Mini LED Backlit & AI Hotkey |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Pro |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting 1.071 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3 Years Pro Support + 3 Years battery service support |









