Notebook Dell Pro 14 PC14255 Ryzen 5 PRO 230/16GB/512GB SSD/14.0″/Win11Pro (SNSPC1425501)
Dell Pro 14 (PC14255) มาพร้อมกับโปรเซสเซอร์ระดับองค์กร AMD Ryzen 5 PRO 230 ที่มีเทคโนโลยี AI ในตัวด้วย NPU 16 TOPS มอบประสิทธิภาพที่สมดุลระหว่างพลังงานและความประหยัด หน้าจอขนาด 14.0 นิ้ว อัตราส่วน 16:10 (WUXGA) ให้พื้นที่การทำงานกว้างขวางขึ้น จุดเด่นคือพอร์ตการเชื่อมต่อที่ทันสมัยอย่าง USB-C 4.0 ถึง 2 พอร์ต และพอร์ตแลน RJ-45 ในตัวเครื่องที่มีน้ำหนักเบาเพียง 1.36 kg พร้อมความปลอดภัยระดับธุรกิจด้วยระบบปฏิบัติการ Windows 11 Pro
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด |
| แบรนด์ (Brand) | Dell |
| รุ่น (Model) | Pro 14 PC14255 (SNSPC1425501) |
| หน้าจอ (Display) | 14.0″ WUXGA (1920×1200), 60Hz, IPS, 300 nit, Anti-Glare |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | AMD Ryzen 5 PRO 230 (Up to 4.9 GHz Turbo, with NPU 16 TOPS) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16GB (1x 16GB) DDR5 5600 MT/s |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB SSD |
| การ์ดจอ (Graphics) | AMD Radeon 760M (Integrated) |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
2x USB-C 4.0 (support DP / PD) 2x USB-A 3.2 Gen 1 1x RJ-45 (Ethernet Port) 1x HDMI 2.1 / 1x Global Headset Jack / 1x Wedge-Shaped Lock |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Wi-Fi 6E MT7922 2×2 + Bluetooth |
| กล้อง (Camera) | HD Camera |
| แบตเตอรี่ (Battery) | 55Wh 3-cell / 65W AC rugged adapter |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Thai backlit Copilot key keyboard |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Pro |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting 1.36 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3 Years Pro Support + 3 Years battery service support |










