Notebook Dell Pro 14 PC14250 Ultra 5 225U/16GB/512GB SSD/14.0″/Win11Pro (SNSPC1425015)
Dell Pro 14 (PC14250) ออกแบบมาเพื่อประสิทธิภาพการทำงานระดับมืออาชีพ ขับเคลื่อนด้วยโปรเซสเซอร์ AI รุ่นใหม่ Intel Core Ultra 5 225U ที่มาพร้อม NPU 12 TOPS ในตัว ช่วยให้การจัดการงานผ่าน AI ลื่นไหลและประหยัดพลังงาน บนหน้าจอขนาด 14.0 นิ้ว อัตราส่วน 16:10 (WUXGA) ที่ให้พื้นที่การมองเห็นแนวตั้งมากกว่าเดิม พกพาสะดวกด้วยน้ำหนักเริ่มต้นเพียง 1.36 kg พร้อมพอร์ตเชื่อมต่อที่ครบครันทั้ง Thunderbolt 4 และ RJ-45 สำหรับงานเน็ตเวิร์ก โดยมาพร้อมระบบปฏิบัติการ Windows 11 Pro
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด |
| แบรนด์ (Brand) | Dell |
| รุ่น (Model) | Pro 14 PC14250 (SNSPC1425015) |
| หน้าจอ (Display) | 14.0″ WUXGA (1920 x 1200), 300nits, 45% NTSC, Anti-Glare |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel Core Ultra 5 225U (Up to 4.8 GHz, with NPU 12 TOPS) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16GB (1x 16GB) DDR5-5600MT/s |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB SSD |
| การ์ดจอ (Graphics) | Intel Graphics (4-Xe Cores) |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
1x USB-C (Thunderbolt 4) (support DP / PD) 1x USB-C (support DP / PD) 2x USB-A 3.2 Gen 1 1x RJ-45 (Ethernet Port) 1x HDMI 2.1 / 1x Audio Jack / 1x Wedge-Shaped Lock |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Wi-Fi 6 (802.11ax) 2×2 + Bluetooth 5.4 |
| กล้อง (Camera) | 1080p FHD Camera |
| แบตเตอรี่ (Battery) | 45Wh 3-cell / 65W AC rugged adapter |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Thai backlit Copilot key keyboard |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Pro |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting 1.36 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3 Years Pro Support + 3 Years battery service support |










