Notebook Dell Pro 14 PC14250 Ultra 7 255U/32GB/512GB SSD/14.0″/Win11Pro (SNSPC1425011)
Dell Pro 14 (PC14250) รุ่นท็อปสเปกที่เน้นการทำงานหลายอย่างพร้อมกัน (Multitasking) ด้วยการอัปเกรดแรมมาให้สูงถึง 32GB DDR5 ขับเคลื่อนด้วยโปรเซสเซอร์ AI รุ่นล่าสุด Intel Core Ultra 7 255U พร้อม NPU 11 TOPS บนหน้าจอขนาด 14.0 นิ้ว WUXGA อัตราส่วน 16:10 เสริมความปลอดภัยขั้นสูงด้วยกล้อง FHD+IR รองรับการสแกนใบหน้า และพอร์ตเชื่อมต่อที่ครบครันทั้ง Thunderbolt 4 และพอร์ตแลน RJ-45 ในตัวเครื่องน้ำหนักเบาเพียง 1.36 kg พร้อมระบบปฏิบัติการ Windows 11 Pro
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด |
| แบรนด์ (Brand) | Dell |
| รุ่น (Model) | Pro 14 PC14250 (SNSPC1425011) |
| หน้าจอ (Display) | 14.0″ WUXGA (1920 x 1200), 300 nits, Anti-Glare, Non-Touch |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel Core Ultra 7 255U (Up to 5.2 GHz, with NPU 11 TOPS) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 32GB DDR5 5600MT/s |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB SSD |
| การ์ดจอ (Graphics) | Intel Graphics (4-Xe Cores) |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
1x USB-C (Thunderbolt 4) (support DP / PD) 1x USB-C (support DP / PD) 2x USB-A 3.2 Gen 1 1x RJ-45 (Ethernet Port) 1x HDMI 2.1 / 1x Audio Jack / 1x Wedge-Shaped Lock |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Intel Wi-Fi 6E AX211 2×2 + Bluetooth 5.3 |
| กล้อง (Camera) | FHD + IR Camera (รองรับ Windows Hello) |
| แบตเตอรี่ (Battery) | 45 Wh 3-cell / 65W AC rugged adapter |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Thai backlit Copilot key keyboard |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Pro |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting 1.36 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3 Years Pro Support + 3 Years battery service support |










