Notebook Lenovo ThinkPad E16 G3 Ultra 5 225U/16GB/512GB SSD/16.0″/Win11Pro (21SR004PTH)
Lenovo ThinkPad E16 Gen 3 รหัส 21SR004PTH CPU จาก Intel Core Ultra 5 225U ที่มาพร้อม NPU พลังประมวลผลสูงถึง 11 TOPS หน้าจอขนาดใหญ่ 16 นิ้ว อัตราส่วน 16:10 ช่วยให้ทำงานเอกสารได้สะดวก รุ่นนี้มีการอัปเกรดกล้องหน้าให้มีความละเอียดสูงถึง 5.0MP เพื่อการประชุมที่คมชัด และรองรับการอัปเกรดแรม DDR5 ได้สูงสุดถึง 64GB พร้อมพอร์ตความเร็วสูงครบครัน และการรับประกันระดับ Premier Support 3 ปี
ข้อมูลจำเพาะ (Specification)
| รายการ | รายละเอียด (Description) |
| แบรนด์ (Brand) | Lenovo |
| รุ่น (Model) | ThinkPad E16 G3 (Intel) – 21SR004PTH |
| หน้าจอ (Display) | 16.0″ WUXGA (1920×1200) IPS 300nits Anti-glare 45% NTSC 60Hz |
| หน่วยประมวลผล (Processor) | Intel Core Ultra 5 225U (12 MB Cache/ 12-Threads/ up to 4.8 GHz/ NPU 11 TOPS) |
| หน่วยความจำ (RAM) | 16GB (1x 16GB) SO-DIMM DDR5-5600 / Up to 64GB (2x 32GB) |
| ที่เก็บข้อมูล (Storage) | 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0×4 NVMe Opal 2.0 |
| การ์ดจอ (Graphics) | Integrated Intel Graphics (4-Xe Cores) |
| พอร์ตเชื่อมต่อ (Ports) |
1x USB-A 3.2 Gen 1 (5Gbps); 1x USB-A 3.2 Gen 2 (10Gbps); 1x USB-C 3.2 Gen 2×2 (20Gbps, PD 3.1/DP 1.4); 1x USB-C (Thunderbolt 4 40Gbps, PD 3.1/DP 2.1); 1x HDMI 2.1; 1x Combo jack (3.5mm); 1x RJ-45 |
| การเชื่อมต่อไร้สาย (Wireless) | Intel Wi-Fi 6E AX211 802.11ax 2×2 + Bluetooth 5.3 |
| กล้อง (Camera) | 5.0MP with Privacy Shutter |
| แบตเตอรี่ (Battery) | 48Wh; 65W USB-C |
| คีย์บอร์ด (Keyboard) | Non-backlit; Thai (with Numpad) |
| ระบบปฏิบัติการ (OS) | Windows 11 Pro |
| น้ำหนัก (Weight) | Starting at 1.63 kg |
| การรับประกัน (Warranty) | 3Y Premier Support Upgrade from 1Y Courier/Carry-in |








